Kayan wayoyi shine babban cibiyar sadarwa na kewayen mota.Ba tare da kayan aikin waya ba, babu kewayar mota.Kayan wayoyi suna da nau'i iri ɗaya.Tashar tashar sadarwa ce (haɗin kai) wanda aka buga daga kayan jan ƙarfe kuma an murɗe shi da waya da kebul.Bayan haka, ana sake gyara waje da insulator ko harsashi na ƙarfe na waje, da dai sauransu, sannan a haɗa shi da igiya don samar da wani ɓangaren da ke haɗa kewaye.Tare da karuwar ayyukan mota da yaduwar fasahar sarrafa lantarki, za a sami ƙarin kayan aikin lantarki, da ƙarin wayoyi, kuma kayan aikin waya za su yi kauri da nauyi.Saboda haka, manyan motoci sun gabatar da tsarin bas na CAN kuma sun ɗauki tsarin watsa multix.Idan aka kwatanta da na'urar wayar tarho na gargajiya, na'urar da aka haɗa da yawa tana rage yawan wayoyi da masu haɗawa sosai, yana yin sauƙi ga wayoyi.Saboda keɓancewar masana'antar kera motoci, aikin kera na'urorin wayar hannu shima ya fi sauran na'urorin wayar hannu na yau da kullun.