da Jumla Gabatarwa na Mota Wayar Hannu Mai ƙira da Mai ba da kaya |Xuyao

Gabatarwar kayan aikin wayoyi na mota

Takaitaccen Bayani:

Kayan wayoyi shine babban cibiyar sadarwa na kewayen mota.Ba tare da kayan aikin waya ba, babu kewayar mota.Kayan wayoyi suna da nau'i iri ɗaya.Tashar tashar sadarwa ce (haɗin kai) wanda aka buga daga kayan jan ƙarfe kuma an murɗe shi da waya da kebul.Bayan haka, ana sake gyara waje da insulator ko harsashi na ƙarfe na waje, da dai sauransu, sannan a haɗa shi da igiya don samar da wani ɓangaren da ke haɗa kewaye.Tare da karuwar ayyukan mota da yaduwar fasahar sarrafa lantarki, za a sami ƙarin kayan aikin lantarki, da ƙarin wayoyi, kuma kayan aikin waya za su yi kauri da nauyi.Saboda haka, manyan motoci sun gabatar da tsarin bas na CAN kuma sun ɗauki tsarin watsa multix.Idan aka kwatanta da na'urar wayar tarho na gargajiya, na'urar da aka haɗa da yawa tana rage yawan wayoyi da masu haɗawa sosai, yana yin sauƙi ga wayoyi.Saboda keɓancewar masana'antar kera motoci, aikin kera na'urorin wayar hannu shima ya fi sauran na'urorin wayar hannu na yau da kullun.


Cikakken Bayani

Tags samfurin

Bayanin Samfura

A halin yanzu, akwai na'urorin waya da yawa da ake amfani da su a cikin motoci, kuma tsarin sarrafa na'urorin lantarki yana da alaƙa da na'urorin wayar.Na'urar wayar salular mota ita ce babbar hanyar sadarwar mota, wacce ke haɗa kayan lantarki da na lantarki da ke sa su yi aiki.Dole ne ba kawai tabbatar da watsa siginar lantarki ba, amma kuma tabbatar da amincin da'ira mai haɗawa, samar da ƙayyadaddun ƙimar halin yanzu ga kayan lantarki da na lantarki, hana tsangwama na lantarki ga kewayen kewaye, da kawar da gajerun hanyoyin lantarki.

Dangane da aiki, za a iya raba kayan aikin wayar hannu zuwa nau'i biyu: layin wutar lantarki wanda ke ɗaukar ƙarfin injin kunnawa (actuator) da layin siginar da ke watsa umarnin shigar da firikwensin.Layukan wutar lantarki wayoyi ne masu kauri waɗanda ke ɗaukar manyan igiyoyin ruwa, yayin da layukan sigina kuma siraran wayoyi ne waɗanda ba sa ɗaukar wuta (optical fiber communication).

Tare da karuwar ayyukan mota da aikace-aikacen fasahar sarrafa lantarki, za a sami ƙarin kayan aikin lantarki da ƙarin wayoyi.Adadin da'irori da amfani da wutar lantarki akan motar zai karu sosai, kuma kayan aikin wayoyi za su yi kauri da nauyi .Wannan babbar matsala ce da ke bukatar a magance ta.Yadda za a tsara yawan igiyoyin waya a cikin iyakataccen sarari na mota da kyau da kuma dacewa, ta yadda na'urorin wayar za su iya taka rawa sosai, ya zama matsala da masana'antun kera motoci ke fuskanta.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana